2000 नंतर आता 500 च्या नोटांही होणार बंद, RBI ने घेतला मोठा निर्णय.

RBI Alart News ; 500 रुपयांच्या नोटेबाबत नुकताच मोठा खुलासा झाला आहे. RBI ने खालील महत्वाची माहिती दिली आहे. RBI (RBI) तुमच्याकडेही 500 रुपयांची नोट आहे. 2016 मध्ये केंद्र सरकारने नोटाबंदीची घोषणा केली, त्यानंतर नोटांबाबत अनेक बातम्या आल्या. 500 रुपयांच्या नोटेबाबत नुकताच मोठा खुलासा झाला आहे. जर तुम्ही 500 रुपयांच्या नोटा किंवा त्यांचा एक बंडल तुमच्या घरात साठवून ठेवला असेल, तर आता काय होईल?

बाजारात दोन प्रकारच्या नोटा आहेत RBI Alart News

बाजारात 500 रुपयांच्या दोन वेगवेगळ्या नोटा आहेत, दोन्हीमध्ये थोडा फरक आहे. यातील एक नोट बनावट असल्याचे बोलले जात आहे. हा व्हिडिओ सोशल मीडियावर पोस्ट करण्यात आला आहे. कोणत्या नोट्स खऱ्या आहेत ते सांगा-

व्हिडिओमध्ये काय म्हटले आहे?

हा व्हिडिओ सांगतो की एका प्रकारच्या नोटा बनावट आहेत. पीआयबीने या व्हिडिओची सत्यता पडताळून पाहिली, त्यानंतर त्याचे सत्य समोर आले आहे. व्हिडिओमध्ये सांगण्यात आले आहे की, तुम्ही 500 रुपयांची कोणतीही नोट घेऊ नका, ज्यामध्ये गांधीजींच्या फोटोजवळ किंवा आरबीआय गव्हर्नरची सही असलेली हिरवी पट्टी असेल.

दोन्ही प्रकारच्या नोटा वैध 

पुरावे तपासल्यानंतर हा व्हिडिओ पूर्णपणे बनावट असल्याचे आढळून आले. बाजारात उपलब्ध असलेल्या दोन्ही प्रकारच्या नोटा वैध आहेत. तुमच्याकडे नोट असेल तर काळजी करू नका. दोन्ही प्रकारच्या नोटा बाजारात उपलब्ध असल्याचे आरबीआयने म्हटले आहे.

Leave a Comment